ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดโพธิ์ผักไห่ จ.อยุธยา

แนะนำสถานที่ทำบุญ วิธีการทำบุญ กิจกรรมงานบุญต่างๆ

Moderator: pkthailand, biwty12

ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดโพธิ์ผักไห่ จ.อยุธยา

โพสต์โดย pepozaa » อังคาร 22 พ.ค. 2012 11:26 am

5-21-2012 10-23-32 AM.jpg
ทอดผ้าป่าสามัคคี ณ วัดโพธิ์ผักไห่
5-21-2012 10-23-32 AM.jpg (54.94 KiB) เปิดดู 3158 ครั้ง
ขอเชิญร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีวันที่ 13 มิถุนายน 2555 ณ วัดโพธิ์ผักไห่ ตำบลผักไห่ อำเภอผักไห่ จังหวัดพระนครศรีอยุธยา บุญนี้ช่วยโรงทานของทางวัดโพธิ์ผักไห่ และช่วยเหลือน้องๆนักเรียนโรงเรียนวัดโพธิ์ผักไห่ (เวชพันธ์อนุสรณ์)ด้วยค่ะ ร่วมกันทำบุญกันตามกำลังศรัทธาได้เลยนะคะ สำหรับท่านที่มีความประสงค์จะเป็นหัวหน้าสายผ้าป่าสามัคคีสามารถแจ้งความประสงค์ได้เลยนะค่ะ และท่านจะได้รับ วัตถุมงคล ดังนี้ คือ พระขุนแผน ๑ องค์ พระนางพญา ๑ องค์ พระสมเด็จ ๑ องค์ ตะกรุดมหาวิเศษ ๑ ดอก ตะกรุดสารพัดนึก ๑ ดอก ตะกรุดหนุนดวงเศรษฐี ๑ ดอก พร้อมกับดูดวงฟรีอีกหนึ่งครั้ง นอกจากนี้ท่านที่ทำบุญ 100 บาทจะได้รับพระปิดตา 1 องค์ ทำบุญ 200 บาทจะได้รับตระกรุดไปบูชา ใครมีความประสงค์ที่จะร่วมบุญครั้งนี้ก็ติดต่อมาได้เลยนะค่ะ
(กำหนดการอย่างเป็นทางการจะนำมาแจ้งให้ทราบกันอีกครั้งนึงค่ะ)
สำหรับท่านที่มีความประสงค์จะเป็นหัวหน้าสายผ้าป่าสามัคคี สามารถติดต่อได้ที่ http://www.facebook.com/pages/Thailand- ... 7533409077
pepozaa

ย้อนกลับไปยัง ชวนกันทำบุญ